เมื่อวันจันทร์ ที่ 3 พฤษภาคม 2564 มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา ร่วมประกอบอาหารปรุงสุกใหม่บรรจุกล่องจำนวน 50 กล่อง มอบเป็นอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการดูแลรักษาผู้ป่วยในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรค COVID-19 และลดภาระในการจัดหาอาหารระหว่างวัน โดยอาหารที่ประกอบปรุงนี้เป็นเมนูอาหารที่คำนึงถึงความสด สะอาด มีคุณประโยชน์ตามหลักโภชนาการและถูกหลักอนามัย โดยมูลนิธิฯ จะจัดส่งให้กับโรงพยาบาลกลางในทุกวันจันทร์ตลอดเดือนพฤษภาคม 2564
มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา ขอร่วมส่งกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์และคนไทยทุกคน สู้วิกฤติ COVID-19 และร่วมรณรงค์เชิญชวนให้ทุกคนเว้นระยะห่างทางสังคม สวมหน้ากากอนามัย หมั่นล้างมือด้วยเจลแอลกอฮอล์อยู่เสมอ เพื่อลดการแพร่กระจายของเชื้อไวรัส COVID-19
ด้วยความปรารถนาดีจากมูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/news-03-01.jpg)
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/news-03-02.jpg)
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/news-03-03.jpg)