วันจันทร์ ที่ ๓๑ พฤษภาคม ๒๕๖๔ มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา ร่วมประกอบอาหารปรุงสุกใหม่บรรจุกล่องจำนวน ๕๐ กล่อง มอบเป็นอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการดูแลรักษาผู้ป่วยในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรค COVID-19 และลดภาระในการจัดหาอาหารระหว่างวัน โดยมีคุณพันธ์ภิรมย์ ใบหยก และคุณพันธ์พิไล ใบหยก เป็นผู้แทนจากโรงพยาบาลกลางรับมอบ ณ วังรื่นฤดี
รายการอาหารที่ประกอบปรุงนี้ คำนึงถึงความสด สะอาด มีคุณประโยชน์ตามหลักโภชนาการและถูกหลักอนามัย โดยมูลนิธิฯ จะจัดส่งให้กับโรงพยาบาลกลางในทุกวันจันทร์ตลอดเดือนพฤษภาคม ๒๕๖๔
มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา ขอร่วมส่งกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์และคนไทยทุกคน สู้วิกฤติ COVID-19 และร่วมรณรงค์เชิญชวนให้ทุกคนเว้นระยะห่างทางสังคม สวมหน้ากากอนามัย หมั่นล้างมือด้วยเจลแอลกอฮอล์อยู่เสมอ เพื่อลดการแพร่กระจายของเชื้อไวรัส COVID-19
ด้วยความปรารถนาดีจากมูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/Webp.net-resizeimage-1-3-1024x683.jpg)
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/Webp.net-resizeimage7-2.jpg)
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/Webp.net-resizeimage-3-2-scaled.jpg)
![มูลนิธิเพชรรัตน-สุวัทนา มอบอาหารกลางวันให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลกลาง](https://www.bsf.or.th/wp-content/uploads/2022/02/Webp.net-resizeimage-4-1.jpg)